HomeSashen HausaDA DUMI-DUMI: Trump Ya Sake Yin Barazana Kan Ɗaukar Matakin Hari Ga...

DA DUMI-DUMI: Trump Ya Sake Yin Barazana Kan Ɗaukar Matakin Hari Ga ‘Yan Najeriya

-

Shugaban Amurka Donald Trump ya ƙara jefa sabuwar barazana ga Gwamnatin Najeriya, yana cewa zai ɗauki matakai masu tsauri ciki har da yuwuwar amfani da karfin soja, idan har ba a dakatar da kashe kashen da ake zargin ana yi wa Kiristoci a ƙasar ba.

‎Wannan ya zo ne bayan rahotannin da ya bayyana a matsayin tsanantawar addini da zarge zargen rashin isasshen mataki daga gwamnatin Abuja.

Trump ya bayyana cewa Amurka za ta iya dakatar da taimakon ƙasa da ƙasa ga Najeriya idan ba a yi gaggawar kawo ƙarshen harin da ake yiwa al’ummomin Kirista ba, tare da umartar ma’aikatan tsaro na Amurka su shirya yiwuwar aiki a Najeriya domin kare waɗannan al’ummomi.

‎Gwamnatin Najeriya ta musanta cewa akwai wani shiri na kisan kiristoci na banbanci, tana mai cewa tattalin rashin tsaro ya shafi duka addinai da yankuna a ƙasar, kuma tana aiki tare da jami’an tsaro wajen dakile matsalar, Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya ce wannan ba zai hana ƙasar cigaba da kare dukkan ‘yan ƙasa ba.

‎Wannan matsayi ya haifar da tattaunawar diflomasiyya tsakanin gwamnatin Najeriya da Amurka domin samo mafita ta hanyoyin tsaro da fadada haɗin gwiwa kan yaki da ta’addanci.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

LATEST POSTS

Katsina Police Received 29 New ASPs From The Nigeria Police Academy, Wudil

The Katsina State Police Command has received 29 newly posted Assistant Superintendents of Police (ASPs) from the Nigeria Police Academy, Wudil. Welcoming the officers, the...

Yawancin Fulanin Da Suke Ta’addanci Ba Su Da Addini, Ba Su San Allah Ba– Nasir El Rufa’i ‎

Tsohon gwamnan Jihar Kaduna, Malam Nasiru El-Rufa’i, ya bayyana cewa yawancin mutanen Fulani da ake zargi da aikata ta'addanci da kashe kashe a sassa daban...

Most Popular