HomeSashen HausaDA ƊUMI-ƊUMINSA: ‘Yanbindiga Sun Sako Sauran Ɗalibai 115 Da Aka Sace a...

DA ƊUMI-ƊUMINSA: ‘Yanbindiga Sun Sako Sauran Ɗalibai 115 Da Aka Sace a Makarantar St. Mary’s, Niger

-

‎‘Yanbindiga sun sako rukunin ƙarshe na ɗalibai 115 da aka sace daga St. Mary’s Catholic Private Primary and Secondary School da ke ƙauyen Papiri, a ƙaramar hukumar Agwara ta jihar Niger.

‎Da wannan adadin ne ɗaliban da aka kuɓutar ya kai kimanin 265, abin da ya kawo ƙarshen makonni na damuwa, fargaba da rashin tabbas ga iyaye, malamai da al’ummar yankin suka shiga tun bayan faruwar lamarin.

NIGERIAN POST ta bibiyi cewa, ‎shaidun gani da ido sun bayyana cewa sakin ɗaliban ya gudana ne cikin tsauraran matakan tsaro, yayin da aka miƙa su ga jami’an tsaro domin tantance lafiyarsu kafin a haɗa su da iyayensu. Rahotanni sun nuna cewa yawancin yaran suna cikin koshin lafiya, sai dai ana sa ran za a yi musu cikakken binciken lafiya da shawarwari na gwajin kwakwalwa.

‎Al’ummar Papiri sun nuna godiya da jin daɗi, inda suka yaba da rawar da jami’an tsaro, shugabannin addini da na al’umma suka taka wajen ganin an dawo da yaran lafiya. Wasu iyaye sun bayyana lamarin a matsayin “rana ta farin ciki bayan dogon lokaci na zubda hawaye.”

‎Hukumomin tsaro ba su bayyana cikakken bayani kan sharuɗɗan sakin ɗaliban ba, amma sun jaddada cewa za su ƙara tsaurara matakan tsaro a makarantu da yankunan karkara domin dakile irin wannan lamari a nan gaba.

‎Wannan lamarin dai ya sake jaddada buƙatar ƙarfafa tsaro a makarantu, tare da haɗin gwiwar gwamnati, al’umma da masu ruwa da tsaki domin kare rayuka da makomar yara.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

LATEST POSTS

Ƙasar Mali Ta Ƙirƙiri Sabuwar Rundunar Soji Ta Musamman

Ƙasar Mali, ƙarƙashin jagorancin Shugaban Mulkin Soji, Kanal Assimi Goïta, ta ƙaddamar da wata sabuwar rundunar soji ta musamman mai suna Rapid Intervention Battalion (RIB). ‎ ‎Manufar...

‎Gobara Ta Tashi A Ofishin Hukumar Karbar Haraji A Abuja

Wata gobara ta tashi a ɗaya daga cikin ofisoshin Hukumar Karɓar Haraji ta Ƙasa (FIRS) da ke birnin tarayya Abuja, lamarin da ya tayar da...

Most Popular